Mua chai siro KidiFUNVON 60ml giúp long đàm chống nghẹt mũi tốt nhất ở TPHCM (Sài Gòn)

Hãng: Dược phẩm Bến Tre | Còn hàng
Liên hệ
TẠM HẾT HÀNG THÀNH PHẦN: Mỗi 30 ml sirô thuốc chứa: Bromhexin hydroclorid 24 mg Phenylephrin hydroclorid 15 mg Guaifenesin 300 mg Tá dược : Acid citric, natri benzoat, glycerin, sorbitol 70%, menthol, strawberry flavour, amaranth colour, patente colour, đường RE, nước RO. DẠNG BÀO CHẾ: Sirô thuốc QUY CÁCH ĐÓNG GÓI: Hộp 01 chai 30 ml sirô thuốc. Hộp 01 chai 60 ml sirô thuốc. TÁC DỤNG: Bromhexin làm gia tăng sản xuất chất nhầy, làm tiêu mạng lưới sợi mucopolysaccharid dính nhớt và do đó làm giảm tính nhớt của đờm đặc. Thuốc còn đồng thời đẩy mạnh sự thanh thải của tiêm mao, vì vậy giúp đẩy đờm nhớt ra khỏi đường hô hấp. Bromhexin làm tăng nồng độ kháng sinh tại đường hô hấp khi dùng cùng lúc, đặc biệt đối với tetracycline và erythromycin, giúp loại trừ nhiễm trùng nhanh hơn. Người ta tin rằng Guaifenesin (glyceryl guaiacolate) trực tiếp làm gia tăng bài tiết chất nhầy và hoạt động của tiêm mao niêm mạc của phế quản. Sau khi được hệ tiêu hóa hấp thu, thuốc được bài tiết bởi các tuyến khí phế quản. Người ta báo cáo Guaifenesin làm gia tăng lượng đờm và giảm tính nhớt của đờm dính và được dùng như là một thuốc long đàm dành cho ho đàm. Phenylephrin hydroclorid là chất làm co mạch hiệu quả giúp chống sung huyết tại niêm mạc mũi nhờ đó thở dễ dàng hơn. KIDIFUNVON kết hợp các lợi ích của hai thuốc long đàm và một thuốc chống sung ứ mạnh, vì vậy làm tăng lưu lượng các chất tiết đường hô hấp, làm cho dễ khạc đờm đặc dính (nút nhầy). KIDIFUNVON cải thiện sự dẫn lưu của các xoang mũi và vòi Eustache. CHỈ ĐỊNH: Rối loạn tiết dịch phế quản, thúc đẩy loại bỏ chất nhầy đường hô hấp do làm long đờm, giảm tạm thời sổ mũi, nhầy mũi, xung huyết mũi do cảm lạnh, viêm phế quản, viêm tiểu phế quản, viêm thanh quản, viêm hầu họng và viêm xoang. LIỀU DÙNG: Trẻ em: - Từ 2 đến 4 tuổi: 2,5 ml (½ muỗng cà phê) uống 3 đến 4 lần mỗi ngày. - Từ 4 đến 6 tuổi: 5,0 ml (1 muỗng cà phê) uống 3 đến 4 lần mỗi ngày. - Từ 6 đến 12 tuổi: 7,5 ml (1,5 muỗng cà phê) uống 3 đến 4 lần mỗi ngày. Trên 12 tuổi và người lớn: 10 ml (2 muỗng cà phê) uống 3 đến 4 lần mỗi ngày. Xem thêm: Tóm tắt tiểu sử bác sĩ Thắng chuyên điều trị viêm gan B. Mua thuốc Pharcavir tốt nhất Mua thuốc Hepbest tốt nhất TPHCM, Hà Nội Cập nhật phác đồ điều trị viêm gan B mới nhất 2022 của Mỹ và Châu Âu. Mua thuốc pms-ENTECAVIR của Canada tốt nhất Mua thuốc Baraclude 0,5mg chữa viêm gan B tốt nhất? Mua thuốc Fedovir tốt nhất Mua thuốc Tonios tốt nhất Mua thuốc Tafsafe tốt nhất Thuốc Abirapro 250mg chữa ung thư tiền liệt tuyến giá bao nhiêu? Mua thuốc ARV Biktarvy tốt nhất Tải lượng virus HBV-DNA dương tính mãi phải làm sao? Mua thuốc bổ gan, tăng cường albumin AVAGOLD của Mỹ tốt nhất Mua đạm gan Livact Granules của Nhật cho người xơ gan ở đâu tốt nhất? Thuốc Palbonix 125mg giá bao nhiêu, mua ở đâu tốt nhất? Thuốc Vemlidy 25mg là gì, giá bao nhiêu? Thuốc chữa viêm gan B tốt nhất hiện nay là gì? Thuốc Xifaxan 550mg giá bao nhiêu, mua ở đâu tốt nhất? Mua thuốc Pharcavir 25mg tốt nhất Mua thuốc Tenof em chữa viêm gan B tốt nhất Mua thuốc Ricovir em tốt nhất Mua thuốc Tonios 0,5mg chữa viêm gan B tốt nhất Mua thuốc Velasof chữa viêm gan C tốt nhất Mua thuốc Pharcavir ở đâu Hà Nội, TPHCM tốt nhất? Mua thuốc Tenofovir 300mg chữa viêm gan B tốt nhất Tải lượng virus HBV-DNA dương tính mãi phải làm sao? Thuốc Hepariv chữa viêm gan B tốt không? Gel Tenofovir đạt giải thưởng VinFuture là gì? Chỉ số HBcrAg mới nhất trong điều trị viêm gan B là gì? Mua thuốc Ibrance 125mg tốt nhất Thuốc Molaz 200mg chữa COVID-19 giá bao nhiêu? Giá thuốc Mizinvir mới nhất 2022? Thuốc Ventoxen 100 mg giá bao nhiêu, mua ở đâu tốt nhất? Mua sữa Fohepta cho người bệnh viêm gan tốt nhất ở đâu? Thuốc Molnatris-molnupiravir 200mg giá bao nhiêu? Mua thuốc Hepbest 25mg có tem chính hãng tốt nhất. So sánh thuốc ARV Avonza và Acriptega? Giá thuốc Ricovir em mới nhất hiện nay?
0974433519 (DS.Nhung) Hỗ trợ 8h - 21h tất cả các ngày

TẠM HẾT HÀNG

THÀNH PHẦN:

Mỗi 30 ml sirô thuốc chứa:

Bromhexin hydroclorid            24 mg

Phenylephrin hydroclorid         15 mg

Guaifenesin                            300 mg

Tá dược : Acid citric, natri benzoat, glycerin, sorbitol 70%, menthol, strawberry flavour, amaranth colour, patente colour, đường RE, nước RO.

DẠNG BÀO CHẾ: Sirô thuốc

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI:

Hộp 01 chai 30 ml sirô thuốc.

Hộp 01 chai 60 ml sirô thuốc.

TÁC DỤNG:

Bromhexin làm gia tăng sản xuất chất nhầy, làm tiêu mạng lưới sợi mucopolysaccharid dính nhớt và do đó làm giảm tính nhớt của đờm đặc. Thuốc còn đồng thời đẩy mạnh sự thanh thải của tiêm mao, vì vậy giúp đẩy đờm nhớt ra khỏi đường hô hấp.

Bromhexin làm tăng nồng độ kháng sinh tại đường hô hấp khi dùng cùng lúc, đặc biệt đối với tetracycline và erythromycin, giúp loại trừ nhiễm trùng nhanh hơn.

Người ta tin rằng Guaifenesin (glyceryl guaiacolate) trực tiếp làm gia tăng bài tiết chất nhầy và hoạt động của tiêm mao niêm mạc của phế quản. Sau khi được hệ tiêu hóa hấp thu, thuốc được bài tiết bởi các tuyến khí phế quản.

Người ta báo cáo Guaifenesin làm gia tăng lượng đờm và giảm tính nhớt của đờm dính và được dùng như là một thuốc long đàm dành cho ho đàm.

Phenylephrin hydroclorid là chất làm co mạch hiệu quả giúp chống sung huyết tại niêm mạc mũi nhờ đó thở dễ dàng hơn.

KIDIFUNVON kết hợp các lợi ích của hai thuốc long đàm và một thuốc chống sung ứ mạnh, vì vậy làm tăng lưu lượng các chất tiết đường hô hấp, làm cho dễ khạc đờm đặc dính (nút nhầy).

KIDIFUNVON cải thiện sự dẫn lưu của các xoang mũi và vòi Eustache.

CHỈ ĐỊNH:

Rối loạn tiết dịch phế quản, thúc đẩy loại bỏ chất nhầy đường hô hấp do làm long đờm, giảm tạm thời sổ mũi, nhầy mũi, xung huyết mũi do cảm lạnh, viêm phế quản, viêm tiểu phế quản, viêm thanh quản, viêm hầu họng và viêm xoang.

LIỀU DÙNG:

Trẻ em:

- Từ 2 đến 4 tuổi: 2,5 ml (½ muỗng cà phê) uống 3 đến 4 lần mỗi ngày.

- Từ 4 đến 6 tuổi: 5,0 ml (1 muỗng cà phê) uống 3 đến 4 lần mỗi ngày.

- Từ 6 đến 12 tuổi: 7,5 ml (1,5 muỗng cà phê) uống 3 đến 4 lần mỗi ngày.

Trên 12 tuổi và người lớn: 10 ml (2 muỗng cà phê) uống 3 đến 4 lần mỗi ngày.

Xem thêm:

Tóm tắt tiểu sử bác sĩ Thắng chuyên điều trị viêm gan B.

Mua thuốc Pharcavir tốt nhất

Mua thuốc Hepbest tốt nhất TPHCM, Hà Nội

Cập nhật phác đồ điều trị viêm gan B mới nhất 2022 của Mỹ và Châu Âu.

Mua thuốc pms-ENTECAVIR của Canada tốt nhất

Mua thuốc Baraclude 0,5mg chữa viêm gan B tốt nhất?

Mua thuốc Fedovir tốt nhất

Mua thuốc Tonios tốt nhất

Mua thuốc Tafsafe tốt nhất

Thuốc Abirapro 250mg chữa ung thư tiền liệt tuyến giá bao nhiêu?

Mua thuốc ARV Biktarvy tốt nhất

Tải lượng virus HBV-DNA dương tính mãi phải làm sao?

Mua thuốc bổ gan, tăng cường albumin AVAGOLD của Mỹ tốt nhất

Mua đạm gan Livact Granules của Nhật cho người xơ gan ở đâu tốt nhất?

Thuốc Palbonix 125mg giá bao nhiêu, mua ở đâu tốt nhất?

Thuốc Vemlidy 25mg là gì, giá bao nhiêu?

Thuốc chữa viêm gan B tốt nhất hiện nay là gì?

Thuốc Xifaxan 550mg giá bao nhiêu, mua ở đâu tốt nhất?

Mua thuốc Pharcavir 25mg tốt nhất

Mua thuốc Tenof em chữa viêm gan B tốt nhất

Mua thuốc Ricovir em tốt nhất

Mua thuốc Tonios 0,5mg chữa viêm gan B tốt nhất

Mua thuốc Velasof chữa viêm gan C tốt nhất

Mua thuốc Pharcavir ở đâu Hà Nội, TPHCM tốt nhất?

Mua thuốc Tenofovir 300mg chữa viêm gan B tốt nhất

Tải lượng virus HBV-DNA dương tính mãi phải làm sao?

Thuốc Hepariv chữa viêm gan B tốt không?

Gel Tenofovir đạt giải thưởng VinFuture là gì?

Chỉ số HBcrAg mới nhất trong điều trị viêm gan B là gì?

Mua thuốc Ibrance 125mg tốt nhất

Thuốc Molaz 200mg chữa COVID-19 giá bao nhiêu?

Giá thuốc Mizinvir mới nhất 2022?

Thuốc Ventoxen 100 mg giá bao nhiêu, mua ở đâu tốt nhất?

Mua sữa Fohepta cho người bệnh viêm gan tốt nhất ở đâu?

Thuốc Molnatris-molnupiravir 200mg giá bao nhiêu?

Mua thuốc Hepbest 25mg có tem chính hãng tốt nhất.

So sánh thuốc ARV Avonza và Acriptega?

Giá thuốc Ricovir em mới nhất hiện nay?

Các nội dung Hướng dẫn mua hàng viết ở đây
popup

Số lượng:

Tổng tiền: