Mua thuốc Trifene 200mg ở đâu tốt nhất TPHCM, Hà Nội

Hãng: Bồ Đào Nha | Số lượng còn: 1
120.000₫
Thành phần Thuốc Trifene Dispersible : Mỗi viên có chứa : Ibuprofen………………….200mg Tá dược : Sorbitol, Natri saccarin, calci stearat, tinh dầu hương cam, Cellulose vi tinh thể, povidon, tinh bột ngô tiền hồ hóa…. vừa đủ 1 viên Chỉ định Thuốc Trifene Dispersible : Giảm đau và chống viêm từ nhẹ đến vừa do : nhức đầu, đau răng, đau lưng, đau bụng kinh, cảm lạnh thông thường, đau nhức cơ bắp, đa các khớp nhỏ Dùng Ibuprofen có thể giảm bớt liều thuốc chứa thuốc phiện để điều trị sau đại phẫu thuật hay cho người bệnh bị đau do ung thư. Viêm khớp dạng thấp, viêm khớp dạng thấp thiếu niên Hạ sốt ở trẻ em Liều dùng Thuốc Trifene Dispersible : Người lớn : Liều uống thông thường để giảm đau : 1,2 – 1,8g/ngày, chia làm nhiều liều nhỏ tuy liều duy trì 0,6 – 1,2g/ngày đã có hiệu quả. Nếu cần, liều có thể tăng lên, liều tối đa khuyến cáo là 2,4g/ngày hoặc 3,2g/ngày. Người bệnh bị viêm khớp dạng thấp thường phải dùng Ibuprofen liều cao hơn so với người bị thoái hóa xương khớp Liều khuyến cào giảm sốt là 200 – 400mg/ng, cách nhau 4 – 6 giờ/lần, cho tới tối đa 1,2g/ngày Trẻ em : Liều uống thông thường để giảm đau hoặc sốt là 20 – 30 mg/kg thể trọng một ngày, chia làm nhiều liều nhỏ. Tối đa có thể cho 40mg/kg/ngày để điều trị viêm khớp dạng thấp thanh thiếu niên nếu cần. Ibuprofen thường không khuyến cáo dùng cho trẻ em cân nặng dưới 7kg và một số nhà sản xuất gợi ý liều tối đa hàng ngày là 500mg đối với trẻ cân nặng dưới 30kg Một số khác, liều gợi ý của trẻ em là : Đối với sốt, 5- 10mg/kh ( Phụ thuộc vào mức độ sốt ). Đối với đau là 10mg/kg, Liều có thể cách nhau 6 -8 giờ/lần, liều tối đa hằng ngày là 40mg/kg Để tránh tích lũy thuốc quá nhiều, nhà sản xuất khuyên bạn nên giảm liều Ibuprofen ở người lớn có tổn thương chức năng thận. Chưa sác định được độ an toàn của thuốc ở người suy thận. Sản xuất: Bồ Đào Nha. Giá bán: 6.000vnd/ viên. Hộp 20 viên.
0974433519 (DS.Nhung) Hỗ trợ 8h - 21h tất cả các ngày

Thành phần Thuốc Trifene Dispersible :

Mỗi viên có chứa :

  • Ibuprofen………………….200mg
  • Tá dược : Sorbitol, Natri saccarin, calci stearat, tinh dầu hương cam, Cellulose vi tinh thể, povidon, tinh bột ngô tiền hồ hóa…. vừa đủ 1 viên

Chỉ định Thuốc Trifene Dispersible :

  • Giảm đau và chống viêm từ nhẹ đến vừa do : nhức đầu, đau răng, đau lưng, đau bụng kinh, cảm lạnh thông thường, đau nhức cơ bắp, đa các khớp nhỏ
  • Dùng Ibuprofen có thể giảm bớt liều thuốc chứa thuốc phiện để điều trị sau đại phẫu thuật hay cho người bệnh bị đau do ung thư.
  • Viêm khớp dạng thấp, viêm khớp dạng thấp thiếu niên
  • Hạ sốt ở trẻ em

Liều dùng Thuốc Trifene Dispersible :

  • Người lớn :
    • Liều uống thông thường để giảm đau : 1,2 – 1,8g/ngày, chia làm nhiều liều nhỏ tuy liều duy trì 0,6 – 1,2g/ngày đã có hiệu quả. Nếu cần, liều có thể tăng lên, liều tối đa khuyến cáo là 2,4g/ngày hoặc 3,2g/ngày. Người bệnh bị viêm khớp dạng thấp thường phải dùng Ibuprofen liều cao hơn so với người bị thoái hóa xương khớp
    • Liều khuyến cào giảm sốt là 200 – 400mg/ng, cách nhau 4 – 6 giờ/lần, cho tới tối đa 1,2g/ngày
  • Trẻ em :
    • Liều uống thông thường để giảm đau hoặc sốt là 20 – 30 mg/kg thể trọng một ngày, chia làm nhiều liều nhỏ. Tối đa có thể cho 40mg/kg/ngày để điều trị viêm khớp dạng thấp thanh thiếu niên nếu cần.
    • Ibuprofen  thường  không khuyến cáo dùng cho trẻ em cân nặng dưới 7kg và một số nhà sản xuất gợi ý liều tối đa hàng ngày là 500mg đối với trẻ cân nặng dưới 30kg
    • Một số khác, liều gợi ý của trẻ em là :
      • Đối với sốt, 5- 10mg/kh ( Phụ thuộc vào mức độ sốt ). Đối với đau là 10mg/kg, Liều có thể cách nhau 6 -8 giờ/lần, liều tối đa hằng ngày là 40mg/kg
  • Để tránh tích lũy thuốc quá nhiều, nhà sản xuất khuyên bạn nên giảm liều Ibuprofen ở người lớn có tổn thương chức năng thận. Chưa sác định được độ an toàn của thuốc ở người suy thận.

Sản xuất: Bồ Đào Nha.

Giá bán: 6.000vnd/ viên. Hộp 20 viên.

Các nội dung Hướng dẫn mua hàng viết ở đây
popup

Số lượng:

Tổng tiền: